சோழவரம் அரசுப்பள்ளிக்கு முன்னாள் மாணவர்கள் உதவி

திருவள்ளூர் மாவட்டம் செங்குன்றம் அருகே சோழவரம் அரசு மேனிலைப்பள்ளி அமைந்துள்ளது. பல ஆண்டுகள் பாரம்பரியம் கொண்ட இந்த பள்ளி அடிப்படை வசதிகள் சரிவர இல்லாமல் மாணவர்கள் படிக்க மிகவும் சிரமம் அடைந்தனர். போதுமான வகுப்பறைகள், கழிப்பறைகள், இருக்கைகள் , குடிநீர் வசதி போன்றவை இல்லாததால் மாணவர்களின் வருகை குறைந்து அருகாமையில் உள்ள வேறு பள்ளிகளுக்கு இடம்பெயர்ந்தனர்.

சோழவரம் பள்ளியில் படித்த முன்னாள் மாணவர்களுக்கு இது மிகவும் வருத்தமாக இருந்தது. தாங்கள் படித்த பள்ளி தற்போது மிகவும் மோசமடைந்து மாணவர்கள் வருகை குறைந்து போனதை அறிந்து வருந்தினார்கள். வருந்தியதோடு நிற்காமல் பள்ளியை மேம்படுத்த என்ன செய்யலாம் என்று யோசனை செய்தனர் . இப்பள்ளியில் 1996ம் ஆண்டு மேனிலைக் கல்வி முடித்த மாணவர்கள் தற்போது பல்வேறு பணிகளில் பணிபுரிந்து நல்ல நிலைமையில் இருந்தனர். அவர்கள் அனைவரும் சமூக வலைதளம் மூலம் ஒன்றிணைந்து கடந்த ஆகஸ்ட் மாத சுதந்திர தினத்தில் பள்ளியில் கூடினர்.

அப்போது பள்ளியின் முன்னாள் மாணவர்களுக்கான வாட்சப் குழு ஒன்றை ஆரம்பித்து பல முன்னாள் மாணவர்களை இணைத்தனர். பல முன்னாள் மாணவர்கள் அளித்த நிதியின் மூலம். பள்ளி வகுப்பறைகளுக்கு தேவையான இருக்கைகளையும் குடிநீர் தொட்டியும் மற்றும் குடிநீர் சுத்திகரிப்பு கருவி, மற்றும் பள்ளிக்குத்தேவையான உபகரணங்களை ரூபாய் 1.20 லட்சம் செலவில் வழங்க முடிவெடுத்து. இந்த ஆண்டு குடியரசு தினத்தன்று பள்ளியில் கூடி வழங்கினர்.

மாணவர்களுடன் இணைந்து கொடியேற்றி இனிப்புகள் வழங்கி மரக்கன்றுகள் நட்டு மகிழ்ந்த முன்னாள் மாணவர்கள் தொடர்ந்து பள்ளிக்குத் தேவையான வசதிகளை செய்து தர உள்ளதாகவும். சுகாதார வளாகத்தை பராமரித்து சுகாதாரமான கழிப்பறைகளை அமைத்துத் தர உள்ளதாக தெரிவித்தனர்.

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

%d bloggers like this: