தானியங்கி, ‘டாய்லெட் கிளீனர்’: அரசு பள்ளி மாணவன் அசத்தல்

கும்மிடிப்பூண்டி : மாவட்ட அளவில் நடந்த புத்தாக்க அறிவியல் ஆய்வு போட்டியில், எருக்குவாய் அரசு நடுநிலைப் பள்ளி மாணவனின், தானியங்கி, ‘டாய்லெட் கிளீனர்’ கண்டுபிடிப்பு, முதல் இடம் பிடித்தது.

துாய்மை:

திருவள்ளூரில், மத்திய – மாநில அறிவியல் மற்றும் தொழி நுட்ப துறையினரால் நடத்தப்பட்ட, மாவட்ட அளவிலான புத்தாக்க அறிவியல் ஆய்வு விருதுக்கான போட்டியில், தானியங்கி டாய்லெட் கிளீனர் கருவி, அனைவரது கவனத்தையும் ஈர்த்து, முதல் இடம் பிடித்தது.இதை காட்சிப்படுத்தியது, கும்மிடிப்பூண்டி அருகே, எருக்குவாய் கிராமத்தில் உள்ள ஊராட்சி ஒன்றிய நடுநிலைப் பள்ளியின், 7ம் வகுப்பு மாணவன், க.பிரித்விராஜ்.

இந்த கண்டுபிடிப்பு குறித்து, மாணவன் க.பிரித்விராஜ் கூறியதாவது:அம்மிக்கும், ஆட்டுக்கல்லுக்கும், தொழில்நுட்பத்தில் மாற்று இருக்கும்போது, துாய்மையாக இருக்க வேண்டிய கழிப்பறையை சுத்தம் செய்ய, கருவி இல்லாதது குறித்து யோசிச்சேன். அதன் வெளிப்பாடே, இந்த தானியங்கி டாய்லெட் கிளீனர்.குறைந்த விலையில் வடிவமைக்கப்பட்ட இந்த கருவியை வைத்து, முதியோர், மாற்றுத்திறனாளிகள், குழந்தைகள் உட்பட அனைவரும், கழிப்பறைகளை எளிதாக சுத்தம் செய்யலாம்.

ஆலோசனை:

தற்போது, மின் இணைப்பு மூலம் இயங்கும் அந்த கருவியை, பேட்டரி மூலம் இயக்க, தலைமை ஆசிரியர் ஆலோசனையோடு தயார் செய்து வருகிறேன். மேலும், இந்த கருவியில், கிருமி நாசினியை நிரப்ப, தனி இடம் ஏற்படுத்தப்பட உள்ளது. இதை சிறந்த கருவியாக தயாரித்து, சமுதாயத்திற்கு பரிசளிப்பேன்.இவ்வாறு, அவர், தன்னம்பிக்கையுடன் கூறினார்.மாவட்ட அளவில் முதல் இடம் பிடித்ததன் மூலம், அடுத்த மாதம், மாநில அளவில் நடைபெற இருக்கும் போட்டியில், பிரித்விராஜ் பங்கேற்க தேர்வாகியுள்ளார்.


நன்றி: தினமலர் நாளிதழ்.

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

%d bloggers like this: