சாதனை அரசிகள்!

நெய் மிளகாய், பிங்க் கொய்யா: புதிய ரகங்களை கண்டுபிடித்து அசத்தும் பட்டதாரி ‘விவசாயி’ ஸ்ரீலஷ்மி! விவசாயிக்கு லாபம் மக்களுக்கு ஆரோக்கியமான உணவு இந்த இரண்டையும் சாத்தியமாக்கி வருகிறார் புதுச்சேரியை சேர்ந்த எம்பிஏ பட்டதாரிப் பெண் ஸ்ரீலஷ்மி. பாரம்பரிய பயிர்களில் புதிய ரகங்களை கண்டுபிடித்து விவசாயத்தில் புதிய இலக்கணம் படைத்து வருகிறார் இவர். By Priyadarshini Bharathiraja 14th Mar 2019 15 claps +0 +0 நான் விவசாயியின் மகள் என்று சொல்லவே பலர் சங்கோஜப்படும் காலகட்டத்தில் அப்பாவின் விவசாய அறிவையும் அனுபவத்தையும் பார்த்து வியந்து அவர் வழியிலேயே விவசாயத்துறையில் புதுமைகள் படைத்து வருகிறார் புதுச்சேரியைச் சேர்ந்த ஸ்ரீலஷ்மி. “புதுச்சேரி மாநிலம் கூடப்பாக்கம் எனது சொந்த ஊர். அப்பா வேங்கடபதி 4ம் வகுப்பு மட்டுமே படித்திருந்தாலும் வேளாண் ஆராச்சியில் என்னை வியக்க வைத்த மனிதர். லட்சக்கணக்கில் பணம் செலவு செய்து பரிசோதனைக் கூடம் அமைக்கும் அளவு வசதி இல்லாததால் எங்களிடம் உள்ள பணம் மட்டும் பொருட்களை பயன்படுத்தி 1999லேயே சோதனைக் கூடம் அமைத்து புதிய ரக கண்டுபிடிப்புகளை அப்பா செய்து வந்தார். அந்த காலகட்டத்தில் அப்பா பல்வேறு பல்கலைக்கழகங்களுக்கு சென்று வேளாண் தொடர்பான கூட்டங்களில் பங்கேற்று பேசுவதுண்டு. அப்பாவிற்கு ஆங்கிலம் தெரியாது என்பதால் என்னையும் உடன் அழைத்துச் செல்வார். பேராசிரியர்கள் ஆங்கிலத்தில் பேசுவதை எனக்கு புரிந்த வரை அப்பாவிற்கு விளக்கிக் கூறுவேன். இதோடு பேராசிரியர்களின் உரையை பதிவு செய்து வந்து வீட்டிலும் போட்டு கேட்டு அர்த்தம் புரிந்து கொள்வோம். இப்படியாக அப்பாவிற்கு உதவியாக 7 வயதில் தொடங்கிய பயணம் விவசாயத்தின் மீதான ஈர்ப்புக்கு காரணமாகிவிட்டதாகக் கூறுகிறார் ஸ்ரீலஷ்மி. கனகாம்பர பூக்களில் புதிய ரகங்களை விளைவித்து வேங்கடபதி ரெட்டியார் அனைவரையும் அதிசயப்படுத்தி இருக்கிறார். இதனைத் தொடர்ந்து சவுக்கை, கரும்பு போன்ற பயிர்களில் குறைவான காலத்தில் அதிகப்படியான விளைச்சலை தரக்கூடிய வகைகளை உருவாக்கியுள்ளார். கல்வியறிவு இல்லாவிட்டாலும் விடாமுயற்சியோடு வேளாண் ஆராய்ச்சியில் புதுமைகள் பல படைத்ததை பெருமைப்படுத்தும் விதமாக மத்திய அரசு இவருக்கு ’பத்மஸ்ரீ’ விருது வழங்கி கவுரவித்துள்ளது. அப்பாவிற்கு பிள்ளை தப்பாமல் பிறந்திருக்கிறது என்பதை உண்மையாக்கும் விதமாக கான்வென்ட்டில் படித்து, எம்பிஏ பட்டம் பெற்றாலும் விவசாயம் தான் எனது மூச்சு என்று அப்பா வேங்கடபதி வழியில் அவரை பின்பற்றி ஸ்ரீலஷ்மியும் படித்து முடித்த பின்னர் வேளாண் ஆராய்ச்சியில் இறங்கிவிட்டார். “எம்பிஏ படித்து முடித்த பின்னர் பன்னாட்டு நிறுவனத்தில் வேலைக்கு தேர்வான போதும் பிறரிடம் அடிமையாக ஏன் வேலை செய்ய வேண்டும் என்று நினைத்தேன். விவசாயம் தான் நிறைவான வாழ்கைக்கான அர்த்தம் தரும், இந்தத் துறையில் இருந்தால் மட்டுமே என்னை தனித்துக் காட்ட முடியும் என கருதினேன். அதோடு வேளாண் ஆராய்ச்சியில் எனக்கு வேண்டிய தகவல்களை வழங்க எனக்கு குருவாக அப்பா இருக்கிறார், அவரின் அனுபவமே ஆயிரம் விக்கிபீடியாவிற்கு சமம் என்பதால் விவசாயத்தையே சொந்த தொழிலாக செய்யலாம் என்று முடிவு செய்து அதையே விரும்பி செய்தேன்,” என்கிறார் ஸ்ரீலஷ்மி. 2012ல் மிளகாயில் புதிய ரகமாக நெய் மிளகாய் என்ற ரகத்தை கண்டுபிடித்துள்ளார் இவர். இந்த மிளகாய் சாதாரண மிளகாயை விட காரம் கூடுதல் + சமைக்கும் உணவில் சேர்க்கும் போது நெய் வாசனையை கொடுக்கும் என்பது இதன் ஸ்பெஷல். இதனைத் தொடர்ந்து 2014ல் ஜம்மு-காஷ்மீர், இமாச்சல பிரதேசம், ஊட்டி, கொடைக்கானல் போன்ற குளிர்பிரதேசங்களில் விளையக்கூடிய ஆப்பிள் பழங்களை வெப்பம் மிகுந்த கடலோரப் பகுதிகளிலும் விளைவிக்க முடியும் என்பதை சாதித்து காட்டினார். குளிர்பிரதேசத்தில் விளையக்கூடிய ஆப்பிளுக்கு நிகராக அதிக சாறு நிறைந்ததாகவும், சுவை மிகுந்ததாகவும் உள்ளது. இவர் உருவாக்கி உள்ள ஆப்பிள் மரத்தில் ஆயிரக்கணக்கான பூக்கள் பூத்து குலுங்கி இருக்கின்றன. ஆப்பிள் வகைகளை கிராஃப்டிங் செய்து இனவிருத்தி செய்யவும் ஸ்ரீலஷ்மி திட்டமிட்டுள்ளார். 2016ல் ஆப்பிள் பழம் போன்று பெரிய அளவில் நாவல்பழ ரகம், 2 அடி உயரம் கொண்ட கத்தரிக்காய், கேரட், பீட்ரூட் போன்ற காய்கறி வகைகளையும் விளைவித்து வியக்க வைத்துள்ளார். பொதுவாக கத்திரிக்காய் செடியில் இருந்து 6 மாதம் மட்டுமே விளைச்சல் எடுக்க முடியும், அதிலும் நோய் தாக்குதலால் மகசூல் பாதிக்கும். இதனை கட்டுப்படுத்தும் விதமாக கிராஃப்டிங் செய்து ஒரே செடியில் கத்திரிக்காய், மிளகாய், தக்காளி (இவை மூன்றும் ஒரே குடும்பத்தை சேர்ந்தவை) என மூன்றையும் ஒட்டுகட்டி விளைச்சல் எடுக்க முடியும். இது செடி போன்று இருக்காமல் மரம் போன்று இருப்பதால் 5 ஆண்டுகள் விளைச்சல் கொடுக்கும், மேலும் சுண்டைக்காயை வேரில் போட்டு ஒட்டுகட்டுவதால் மரம் வளர அதிக நீர் தேவையில்லை, வறட்சியையும் சமாளிக்கும் என்று தனது ஆராய்ச்சிகளின் பலன்களை மடை திறந்த வெள்ளமென கொட்டுகிறார் ஸ்ரீலஷ்மி. 2018ம் ஆண்டு முதல் கொய்யா விவசாயத்தில் பல புதிய ரகங்களை கண்டுபிடிக்கும் ஆராய்ச்சியில் இறங்கியுள்ளார் ஸ்ரீலஷ்மி. சந்தையில் தற்போது வெள்ளை கொய்யா மட்டுமே கிடைக்கிறது. இதில் வைட்டமின் சி மட்டுமே இருப்பதால் இதனை சாப்பிட்டால் வயிறு நிறையும். இதுவே சதைப்பகுதி பிங்க் அல்லது சிகப்பு நிறத்தில் இருக்கும் கொய்யாவை சாப்பிட்டால் மார்பக புற்றுநோயை தவிர்க்கலாம், சர்க்கரை நோய் கட்டுப்படும். ஆனால் இந்த வகை கொய்யா சந்தையில் கிடைப்பதில்லை என்பதோடு அதிக விலையும் கூட. வளர்ந்த செடியின் நுனிமொட்டை வெட்டி எடுத்து செடிகளாக வளர்க்கும் குளோனன் முறையில் இந்தச் செடிகளை குறிப்பிட்ட வெப்பநிலையில் வைத்து வளர்த்து, பிறகு வயலில் நடும்போது 2 மாதத்திலேயே செடிகளில் கொய்யா பிஞ்சுகளைக் காண முடிந்தது. நிச்சயமாக ஒரு ஏக்கர் நிலத்தில் இந்த வகை கொய்யா ரகங்களை நட்டு எங்களின் அறிவுறுத்தல்கள்படி பராமரித்து வந்தால் ஓராண்டில் 10 லட்சம் ரூபாய் சம்பாதிக்க முடியும் என்று உத்தரவாதம் தருகிறார் ஸ்ரீலஷ்மி. பட உதவி: தினமலர் புதிய ரக கண்டுபிடிப்புகள் அனைத்துமே எங்களது பண்ணையில் 2 ஆண்டுகள் வரை சோதனை செய்யப்பட்டு அதன் பின்னரே விவசாயிகளிடத்தில் வழங்கப்படுகிறது. விதைகளாக விவசாயிகளிடம் வழங்கினால் அவற்றில் சம அளவிலான மகசூல் எடுப்பது சிரமம் என்பதால் குளோனன் முறையில் செடிகளை வளர்த்து கொடுக்கிறோம். இந்த குளோனன் முறையில் வளர வைக்கும் செடிகளில் காய்க்கும் காய்கள், பழங்கள் சமமான எடை மற்றும் அளவில் இருக்கும் என்பதால் விவசாயிக்கு நஷ்டத்தை ஏற்படுத்தாது என்கிறார் ஸ்ரீலஷ்மி. அப்பாவின் அனுபவம் அறிந்தவர்கள் மற்றும் சமூக வலைதளங்கள் மூலம் கிடைத்த விளம்பரம் காரணமாக எங்களின் புதிய ரகங்கள் பற்றி அறிந்தவர்கள் எங்களை அணுகி செடிகளை வாங்கிச் சென்று தங்களது விளைநிலத்தில் பயிரிட்டு வருகின்றனர். செடிகள் உற்பத்தி செய்து விற்பனை செய்வதன் மூலம் தாங்களும் வருமானம் பெறுவதாகக் கூறுகிறார் ஸ்ரீலஷ்மி. அதிக மகசூல் தரும் கொய்யாச்செடிகளை புதிய முறையில் வளர்த்து ஜெர்மனியைச் சேர்ந்த இன்டர்நேஷனல் பீஸ் யூனிவர்சிட்டியின் (International Peace University ) டாக்டர் பட்டத்தைப் பெற்றுள்ளார். வேளாண் ஆராய்ச்சியில் இதுவரை செய்தது எல்லாம் ட்ரெய்லர் தான் இனி தான் மெயின் பிச்சரே என்கிற ரீதியில் உற்சாகம் குறையாமல் பேசும் ஸ்ரீலஷ்மி, கொய்யாவில் 50 புதிய ரகங்களை கண்டுபிடிக்க திட்டமிட்டுள்ளார். 2 அல்லது 3 மாதங்களில் ஆராய்ச்சி முடிந்து புதிய ரக கொய்யா தயாராகிவிடும் என்கிறார் இந்த பெண் விவசாயி. பெண்களுக்கு ஏற்ற துறை வேளாண் ஆராய்ச்சித்துறை ஆனால் ஃபிளைட் கூட எளிதில் ஓட்டிவிடும் இன்றைய பெண்கள் இந்தத் துறையை திரும்பிக் கூட பார்க்காதது வருத்தமாக இருப்பதாகக் கூறுகிறார் ஸ்ரீலஷ்மி. கண்டுபிடிப்பிற்கான ஆர்வமும், சரியான வழிகாட்டுதலும் இருந்தால் இந்தத் துறையைப் போல பெண்களுக்கு எளிமையான துறை வேறு எதுவுமே இல்லை. எல்லா பெண் குழந்தைகளையும் போல அப்பா தான் என்னுடைய முன்மாதிரி என்று சொல்லும் ஸ்ரீலஷ்மி, மறைந்த அப்துல் கலாம் ஐயாவின் விருப்பத்தின்படியே தான் வேளாண் ஆராய்ச்சியாளராகியுள்ளதாகக் கூறுகிறார். நான் 7 வயதாக இருக்கும் போதே அப்துல்கலாம் ஐயா ராஷ்ட்ரபதி பவனுக்கு எங்களை குடும்பத்துடன் அழைத்து அப்பாவை பாராட்டினார். அப்போது அப்பா இந்தத் துறையில் சாதிப்பது போல நானும் சாதிக்க வேண்டும் அப்போது தான் தனித்துவத்துடன் இருக்க முடியும் என்று அறிவுரை கூறினார். அவரின் ஊக்கத்தினாலும் அப்பாவுடன் சிறு வயது முதல் பயணித்து வந்த காரணத்தாலும், தான் முழுக்க முழுக்க கணினி சார்ந்த பட்டப்படிப்பை படித்தாலும் விவசாயத்துறைக்கே முக்கியத்துவம் அளித்ததாக பெருமையோடு சொல்கிறார் ஸ்ரீலஷ்மி. எப்போதுமே ஒரு செயலை செய்வதற்கு முன்னர் லட்சம் முறை யோசிக்கலாம் ஆனால் அதனை செய்யத் தொடங்கிய பின்னர் அது சரியா, தவறா என்று ஆராய்ச்சி செய்யக் கூடாது. இதை செய்து முடிக்க வேண்டும் என்றால் எப்பாடு பட்டாவது அதை சாதித்து காட்ட வேண்டும். இலக்கை அடைவற்காக வாழ்வில் எந்த ரிஸ்க்கையும் எடுக்கலாம். விமர்சனங்களை தூக்கி எறிந்து வெற்றியில் மட்டுமே குறியாக இருந்து அதை நோக்கி கவனம் செலுத்தினால் லட்சியம் நிறைவேறும் என்பதே ஸ்ரீலஷ்மியின் தொடர் சாதனைகளுக்கான உரம்.

நன்றி: https://yourstory.com/

ஹாங்காங்கில் நடந்த ஆசிய பளுதூக்கும் போட்டியில் தமிழகத்தை சேர்ந்த ஆர்த்தி அருண் தங்கப்பதக்கம் வென்றுள்ளார். பல்வேறு நாடுகளை சேர்ந்த வீராங்கனைகள் கலந்துகொண்ட இந்த தொடரில் இவர் தங்கப்பதக்கம் வென்று சாதனை படைத்துள்ளார்.

மருத்துவரான இவர் சென்னையில் வசித்து வருகிறார். மேலும் பல்மருத்துவமனை ஒன்றையும் நடத்தி வருகிறார். ஏற்கனவே கடந்த 2017 மற்றும் 2018 ஆம் ஆண்டுகளில் பளுதூக்கும் போட்டியில் தமிழக அளவில் முதலிடம் பிடித்த இவர், கடந்த ஆண்டு கேரளாவில் நடைபெற்ற தேசிய அளவிலான பளுதூக்கும் போட்டியில் மாஸ்டர்ஸ் பிரிவில் வெள்ளி பதக்கம் வென்றார்.

இதனையடுத்து ஹாங்காங்கில் நடைபெற்ற ஆசிய பளுதூக்கும் போட்டியில் தங்கம் வென்றார் ஆர்த்தி அருண். வெற்றிக்கு பிறகு சென்னை திரும்பிய அவருக்கு சென்னை விமான நிலையத்தில் அவரது குடும்பத்தினர் உற்சாக வரவேற்பு அளித்தனர். பின்னர் செய்தியாளர்களை சந்தித்த ஆர்த்தி அருண், தங்கம் வென்றது மகிழ்ச்சியளிப்பதாக தெரிவித்தார். மேலும் காமன்வெல்த் மற்றும் உலக பளு தூக்கும் போட்டிகளில் பங்கேற்கவுள்ளதாகவும் தெரிவித்தார்.

கோவை மாவட்டம் பொள்ளாச்சியில் 5,000 ரூபாய் முதலீட்டில் பெண்கள் பிரத்யேக ஆடை தயாரிப்பில் கால் பதித்த பெண் தற்போது பல கோடிகளுக்கு அதிபதி ஆகியுள்ளார்.

பொள்ளாச்சியில் பிறந்து வளர்ந்து படித்த ஸ்ரீநிதி மஞ்சுளா காதலித்து திருமணம் செய்த பின் கூட்டுக் குடும்பமாக ஒரு சராசரி மனுஷியாகத்தான் வாழ்ந்து வந்தார். இவருக்கு சக்தி ஆதர்ஷ், நிஜிந்திரவாணன் என்ற பெயர் கொண்ட 2 பிள்ளைகள்.
ஆரம்பத்தில் நன்றாக சென்ற வாழ்க்கை நாளடைவில் ஸ்ரீநிதியின் முன்னேற்றத்துக்கு அவரது கணவரே தடை கல்லாக இருந்துள்ளார்.

இதனால் எப்படியாவது வாழ்க்கையில் சாதிக்க வேண்டும் என முடிவு எடுத்த ஸ்ரீநிதி தையல் பயிற்சியில் சேர்ந்தார். பலர் இவருடைய உழைப்பை பார்த்து கேலி, கிண்டல் செய்தாலும் அதை எல்லாம் பொருட்படுத்தால் ஒவ்வொரு படியாக மேல் எடுத்து வந்தார்.அனைவரும் எதிர்ப்பு தெரிவித்தாலும் ஸ்ரீநிதியின் வளர்ச்சிக்கு அவரது மாமியார் ரத்னகுமாரி ஆதரவா இருந்து பெரிதும் உதவி உள்ளார். மேலும் ஸ்ரீநிதி பணி நிமித்தமாக இருக்கும்போது அவரது குழந்தைகளையும் நன்றாக கவனித்துக் கொண்டார் மாமியார். ஆனால் சில நாட்களில் மாமியார் இறந்து விட ஸ்ரீநிதி 2004 -ல் தாய் வீட்டிற்கு சென்றுவிட்டார்.ஒரு தையல் மெஷின், ஒரு உதவியாளர், 5,000 ரூபாய் முதலீட்டில் தொழிலை ஆரம்பித்த ஸ்ரீனிதி பெண்களுக்கான பிரத்யேகமான சேலைகளையும் வித்தியாசமான டிசைன்களுடன் கூடிய ஜாக்கெட்டுகளையும் தைத்துக் கொடுக்க ஆரம்பித்தார். தற்போது ஸ்ரீநிதியிடம் 50 பேர் வேலை செய்கிறார்கள்.

மேலும் தமிழகம் முழுவதும் தன்னுடைய நிறுவனமான `ஆதுநிஸ்’ கிளைகளைத் தொடங்க திட்டமிட்டுள்ளார் ஸ்ரீநிதி. மேலும் கணவனால் கைவிடப்பட்டவர்கள், விதவைகளுக்கு ஆடை வடிவமைப்பு தொழிலை கற்றுக் கொடுக்கவும் ஸ்ரீநிதி திட்டமிட்டுள்ளார். தொழில் தொடங்க பெரிய அளவுல பணம், முதலீடுனு இருக்கணுங்கிற அவசியமில்லை.நமக்கு என்ன திறமைன்னு கண்டுபிடிச்சு, அதையே மூலதனமாக்கி உழைத்தால் நிச்சயம் வெற்றி என்கிறார் ஸ்ரீநிதி.

கும்மிடிப்பூண்டி ஊராட்சி ஒன்றியத்திற்கு உட்பட்ட புதுகும்மிடிப்பூண்டி ஊராட்சி மன்றத்திற்கான தேர்தலில் 5 வேட்பாளர்கள் போட்டியிட்டனர்.இதில் 22 வயதே நிரம்பிய டாக்டர் அஷ்வினி சுகுமார் என்கிறவரும் போட்டியிட்டார். இவரது தந்தை சுகுமார் அதிமு பிரமுகர் என்பது குறிப்பிடத்தக்கது.

கும்மிடிப்பூண்டி ஒன்றியத்திற்கு உட்பட்ட புதுகும்மிடிப்பூண்டி ஊராட்சி தலைவராக 22 வயது பெண் மருத்துவர் அஷ்வினி மாவட்டத்தில் அதிக வாக்கு வித்தியாசமாக 2547 வாக்கு வித்தியாசத்தில் வெற்றி பெற்றுள்ளார். தேர்தலில் பதிவான 6982 வாக்குகளில் டாக்டர் அஷ்வினி சுகுமாருக்கு 4187 வாக்குகள் கிடைத்த நிலையில் இவர் தனக்கு அடுத்தபடியாக வாக்குகள் பெற்ற வேட்பாளரான ஷீபாவை விட 2547 வாக்குகள் கூடுதலாக பெற்று வெற்றி பெற்றார்.இதன்மூலம் மாவட்டத்தில் குறைந்த வயதில் வெற்றி பெற்ற வேட்பாளராகவும், மாவட்டத்திலேயே அதிக வாக்குகள் வித்தியாசத்தில் வென்ற வேட்பாளராகவும் டாக்டர் அஷ்வினி சுகுமார் சாதனை படைத்துள்ளார்.தனது வெற்றி குறித்து டாக்டர் அஷ்வினி தெரிவிக்கையில் புதுகும்மிடிப்பூண்டியில் அடிப்படை வசதிகளை நிவர்த்தி செய்வது, ஊராட்சிக்கு என தனியாக சேவை மையம் ஏற்படுத்தி தருவது, ஊராட்சியில் சுத்திகரிக்கப்பட்ட குடிநீரை மையங்கள் அனைத்து

பகுதிகளிலும் ஏற்படுத்தி தருவது என தேர்தலில் தான் மக்களுக்கு தந்த 15 வாக்குறுதிகளையும் நிறைவேற்றி தருவேன் என்றார்.மேலும் ஊராட்சி பணியோடு சேர்ந்து தனது ஊராட்சியில் மருத்துவ சேவையையும் செய்ய தயாராக உள்ளதாக புதுகும்மிடிப்பூண்டி ஊராட்சி தலைவர் டாக்டர் அஷ்வினி தெரிவித்தார். நன்றி : தினமணி

அமெரிக்கா, ரஷ்யா உள்பட 13 நாடுகள் இணைந்து விண்வெளியில் அமைத்துள்ள சர்வதேச ஆய்வு மையத்தில் 6 வீரர்கள் தங்கியிருந்து தொடர்ந்து ஆராய்ச்சி வேலைகளை மேற்கொண்டு வருகின்றனர். இதில் தோராயமாக ஒவ்வொரு ஆறு மாதத்திற்கும் மூன்று பேர் பூமிக்கு திரும்புவர், பின்னர் அதற்கு பதிலாக புதிதாக மூவர் விண்வெளிக்கு அனுப்பிவைக்கப்படுவர்.
அந்த வகையில், அமெரிக்காவை சேர்ந்த கிறிஸ்டினா கோச் என்ற விண்வெளி வீராங்கனை கடந்த 2019 ஆம் ஆண்டு மார்ச் 14 அன்று சர்வதேச விண்வெளி ஆய்வு மையத்துக்கு சென்றார். தொடர்ந்து 10 மாதங்களுக்கு மேல் அங்கு தங்கியிருந்து ஆராய்ச்சிகளை மேற்கொண்டு வந்த அவர் இன்று பூமி திரும்பியுள்ளார். கஜகஸ்தானில் விண்வெளி ஓடம் மூலம் அவர் தரை இறங்கியுள்ளார். இதன் மூலம் சர்வதேச விண்வெளி நிலையத்தில் 328 நாட்கள் தங்கியிருந்து, அதிக நாட்கள் விண்வெளியில் தங்கிய பெண் என்ற சாதனையை அவர் படைத்துள்ளார்.

சண்டிகரை சேர்ந்த இளம்பெண் ஒருநாள் போட்டியில் 10 விக்கெட்டுகளையும் வீழ்த்தி சாதனை படைத்துள்ளார்.

ஆந்திர மாநிலம் கடப்பாவில் நடந்த19 வயதினருக்கான ஒருநாள் கிரிக்கெட் போட்டியில் சண்டிகர் வீராங்கனை காஷ்வி கவுதம் 10 விக்கெட்டுகளையும் வீழ்த்தி சாதனை படைத்தார்.

சண்டிகர்-அருணாச்சல பிரதேச அணிகளுக்கு இடையேயான போட்டியில் முதலில் களமிறங்கிய சண்டிகர் அணி 50 ஓவர்களில்4 விக்கெட் இழப்புக்கு 186 ரன்கள் எடுத்து. பின்னர் களமிறங்கிய அருணாச்சல பிரதேச அணி காஷ்வி கவுதமின் பந்துவீச்சை தாக்குப்பிடிக்க முடியாமல் 25 ரன்களுக்குள் சுருண்டது.

அபாரமாக பந்து வீசிய காஷ்வி கவுதம் மொத்தம் உள்ள பத்து விக்கெட்டுகளையும் வீழ்த்து சாதனை படைத்தார்.

காஷ்வி கவுதம் மொத்தம் 29 பந்துகளை வீசினார். அவர் வீசிய29 பந்துகளில் ஆறு டாட் பந்துகள், மீதமுள்ள 23 பந்துகளில்12 ரன்கள் மட்டுமே விட்டுக்கொடுத்து அருணாச்சல பிரதேசத்தின்10 விக்கெட்டுகளையும் வீழ்த்தினார்.

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

%d bloggers like this: