அன்பார்ந்த வாசகப்பெருமக்களே!

அன்பார்ந்த வாசகப்பெருமக்களே!

   வணக்கம்! தேன்சிட்டு மின்னிதழ் இரண்டு ஆண்டுகளை கடந்து மூன்றாவது ஆண்டில் அடியெடுத்து வைக்கிறது. இரண்டாண்டுகளாய் வாசகர்களின் பெருமளவு ஊக்கத்தினாலும் ஆதரவினாலும் அன்பினாலும்  சிறகை விரித்து பறந்து கொண்டிருக்கும்  இந்த இதழ் மூன்றாம் ஆண்டிலும்  தொடர்ந்து பறந்து உங்கள் விருப்பங்களை நிறைவேற்றும்.

இந்த ஆண்டின் ஆரம்பத்தில் துவங்கிய கோவிட் 19 கொரானாத் தொற்று இன்னும் முழுவதும் அகலாமல் உலகையே அச்சுறுத்தி வருகிறது. நம் நாட்டையும் மாநிலத்தையும் கூட மிகவும் பாதித்து வருகின்றது. அச்சு ஊடகங்கள் இந்த தொற்றினால் இயங்க முடியாமல் நம் இயக்கத்தை தற்காலிகமாகவும் நிரந்தரமாகவும் நிறுத்திக் கொண்டுள்ளன. பாரம்பரியம் மிக்க கல்கி வார இதழும் மின்னிதழாக  மாறிவிட்டது.

லாக்டவுன் காரணமாக ஏராளமான யூ-ட்யூப் சேனல்களும் மின்னிதழ்களும், புதிய இணைய தளங்களும் பெருகிவிட்டன. ஆன் லைன் வகுப்புகள் என்ற பெயரில் தனியார் பள்ளிகள் வசூல் வேட்டையை துவக்கி விட்டன. முழுமையாக ஏழு மாதங்களை கடந்த பின்பும் இன்னும்  கோவிட் 19 பாதிப்பை விலக்க முடியவில்லை.  பள்ளிகள் திறக்கும் நாளும் பேருந்துகள் இயங்கும் நாளும் எந் நாளோ? என்று ஏங்க வைக்கிறது.

ஒவ்வொரு குடிமகனும் வாழ்வாதாரம் பாதிக்கப்பட்டு அன்றாடப் பொழுதை கழிக்க மிகவும் சிரமப்பட்டுக் கொண்டிருக்கையில் அவர்களின் வாழ்வாதாராத்தை பற்றி சிந்திக்காமால் குடிமக்களை எப்படி  பஞ்சம் பசி பட்டினியில் இருந்து காப்பது என்பது பற்றி துளியும் சிந்திக்காமல் யார் முதல்வர் என்ற நாற்காலி சண்டையில்  இறங்கியிருக்கிறது ஓர் அரசு.  மத்திய அரசோ புதிய கல்விக் கொள்கை என்ற பெயரில் தமிழக மக்களுக்கு விரோதமான ஓர் கல்விக் கொள்கையை  இப்போது கொண்டு வந்திருக்கிக்கிறது. இடையில் ராமர் கோயிலுக்கு அடிக்கல் நாட்டி தன்  ஆசையைப் பூர்த்தி செய்து கொண்டு விட்டது. எதிர்கட்சிகளோ  வலுவானதாக இல்லை. ஆளுங்கட்சியை அசைத்துப் பார்க்கும் திராணியோ திடமோ இல்லாமல்  அண்ணன் எப்போ சாவான்? திண்ணை எப்போ காலியாகும் என்ற மனப்பான்மையில் பொழுதை கழித்துக் கொண்டிருக்கின்றன.

இத்தகைய சூழலில் குடிமக்களாகிய நாம் விழித்தெழ வேண்டும். சாதி மத கட்சி அரசியலில் இருந்து வெளியே வர வேண்டும். நாட்டை காத்திடும் நல்லவர்களை  திறமையானவர்களை  ஆட்சிக் கட்டிலில் அமர்த்த வேண்டும். சினிமா பிரபலங்கள்,  கட்சி பிரமுகர்கள் என்று பார்க்காமல் நல்லவர் களை தேர்தலில் நிறுத்தி வெற்றிபெறச்செய்ய வேண்டும். அப்போதுதான் வலுவான பாரதம்  உருவாகும்.

இந்த ஆண்டுமலர் வழக்கம்போல உங்கள் அபிமான பகுதிகளைத் தாங்கி சிறப்பாக வந்திருக்கிறது. நகைச்சுவை சிறுகதைப்போட்டியில் ஆறுதல் பரிசு பெற்ற கதைகள் இடம்பெற்றிருக்கிறது. மேலும் சுவையான பகுதிகளுடன் உங்களுக்கு பிடித்த வகையில் வழங்கி இருக்கிறோம். படித்து ரசித்து உங்கள் கருத்துக்களை பகிர்ந்து சொள்ளுங்கள்!  மீண்டும் அடுத்த இதழில் சந்திப்போம்! நன்றி.

அன்புடன்.  சா. சுரேஷ்பாபு. ஆசிரியர், தேன்சிட்டு மின்னிதழ்.

மலர்: 3   இதழ்: 1

கதைகளில் வரும் பெயர்கள், இடங்கள், சம்பவங்கள் கற்பனையே! கதைகளை சுருக்கவோ, மாற்றவோ, திருத்தவோ ஆசிரியருக்கு உரிமை உண்டு.

தேன்சிட்டு மின்னிதழ் குழுமத்தின் சார்பாக  வடிவமைத்து வெளியிடுபவர் மற்றும் ஆசிரியர்:  நத்தம்.எஸ். சுரேஷ்பாபு.

முகவரி:  73. நத்தம் கிராமம். பஞ்செட்டி அஞ்சல், பொன்னேரி வட்டம், 601204

அலை பேசி: 9444091441.

இமெயில்: thalir.ssb@gmail.com                 அடுத்த இதழுக்கான

உங்களின் படைப்புக்கள் வந்து சேர கடைசி தேதி: 15-09-2020

தேன்சிட்டு இணைய தள முகவரி:   http://thenchittu.com/

நவகுஞ்சரம்! மகாபாரதத்தில் வரும் வித்தியாசமான உடலமைப்பைக் கொண்ட பறவை நவகுஞ்சரம். ஒன்பது மிருகங்களின் உடல் உறுப்புகள் சேர்ந்த கலவை இது. சேவலின் தலை, மயிலின் கழுத்து, எருதின் திமில், சிங்கத்தின் இடை, பாம்பின் வால், யானை, புலி, மானின் கால்கள், மனிதனின் கையுடன் கூடிய விலங்கு   நவ’ என்றால் ஒன்பதைக் குறிக்கிறது. ஒன்பது விலங்குகளின் கலவை என்பதால் நவகுஞ்சரம் என்று பெயர்.ஒரிய மொழிக் கவிஞரான சரளதாசர் எழுதிய மகாபாரதக் கதையில் நவகுஞ்சரம் சித்தரிக்கப்பட்டுள்ளது. அர்ஜுனன் மலை மீது தவம் செய்துகொண்டிருந் தார். அப்போது நவகுஞ்சர உருவெடுத்து கிருஷ்ணர், அர்ஜுனன் முன் தோன்றியதாக வருகிறது.      

அன்பின் நன்றிகள்: அட்டைப்பட ஓவியம்: ஓவியர் மாருதி

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

%d bloggers like this: