சார்பட்டா பரம்பரை- திரை விமர்சனம்.

A.G. சிவக்குமார்

May be an image of 6 people, beard and text

சார்பட்டா 2.5/5தலைவரை வைத்து காலா எனும் ஃப்ளாப் படத்தை தந்த ரஞ்சித் மூன்று ஆண்டுகளுக்கு பிறகு கோதாவில் குதித்துள்ளார். முதலில் இக்கதை சூர்யாவிற்கு சென்று ஓகே ஆனது என்றார்கள். ஆனால் ஏனோ அடுத்த கட்டத்தை நோக்கி நகரவில்லை. ரஞ்சித்திடம் இணைய வேண்டும் என்பது ஆர்யாவின் நீண்ட நாள் விருப்பம். அது தற்போது நிறைவேறியுள்ளது.

ப்ளஸ்:* முதல் பாதிவரை ஹாலிவுட் ஸ்போர்ட்ஸ் படத்திற்கு இணையான படத்தை பார்த்த பிரமிப்பு.* ஆர்யா, பசுபதி, வேம்புலி, ராமன், ராமனின் மாமா, டான்சிங் ரோஸ் ஷபீர், அவரது தாயாராக வரும் அனுபமா, டாடி ஜான் விஜய், கலையரசன், அவரது மனைவி, பழைய ஜோக் தங்கதுரை, பீடி ராயப்பன் என பொருத்தமான காஸ்டிங். அதை எந்தளவிற்கு கச்சிதமாக பிரதிபலித்தார்கள் என்பது பின்வரும் பகுதியில் குறிப்பிடப்பட்டுள்ளது. *

ஒளிப்பதிவு, கலை, இயக்கம், சண்டைப்பயிற்சி, காஸ்ட்யூம், சிகை மற்றும் மேக்கப் என முக்கியமான தளங்கள் சிறந்த தரம்,* முதல் பாதி திரைக்கதை மற்றும் வசனங்களில் ரஞ்சித்துடன் இணைந்து எழுத்தாளர் தமிழ்ப்பிரபா சிறந்த பணியை ஆற்றியுள்ளார். ‘பொல்லாதவள் ஆகி என்ன பண்ணிடுவ?’ எனும் வசனம் ஒரு சோறு பதம்.* ஹாலிவுட் இசையை அலேக்காக தூக்கி இங்கே இயக்கியுள்ளார் சந்தோஷ். ஓவராக வாசிக்காமல் இருந்திருப்பது பெரிய ஆறுதல்.*

தேவையற்ற கிளைக்கதைகள், ஆர்யாவுக்கென லவ் டிராக் என தடம் மாறாமல் பாக்சிங் ரிங்கை சுற்றியே களமாடி இருப்பது மகிழ்ச்சி.* பூலோகம், இறுதிச்சுற்று உள்ளிட்ட மொக்கை பாக்சிங் படங்களை ஒப்பிடுகையில் சார்பட்டா பல அடி மேலே இருக்கிறது.* ரஞ்சித் இயக்கிய ஒரு படம் கூட சாதிய, ஏற்றத்தாழ்வுகளை அடித்து பேசியதில்லை. எல்லாமே ஈயப்பூச்சுகள்தான். ஒன்று.. இங்கு நடைபெறும் அவலங்களை அடித்துப்பேச வேண்டும் அல்லது மையக்கதையை நோக்கி பயணிக்க வேண்டும். இம்முறை ஓரிரு இடங்களில் இப்படியான வசனங்களை வைத்துவிட்டு கதையில் மட்டுமே கவனம் செலுத்தி இருப்பது சிறப்பு.

மைனஸ்:* பிரமாதமான முதல் பாதிக்கு பிறகு ஜவ்வு மிட்டாய் போல நகர்கிறது. திரைப்படமாக வந்திருந்தால் அரைமணிநேரம் ட்ரிம் செய்திருப்பார்கள். OTT என்பதால் மூன்று மணிநேர படத்தை அப்படியே இறக்கி விட்டார்கள். முடியல சாமி!!* ஆரம்பத்தில் குறிப்பிட்டது போல.. கேரக்டர்களுக்கான நடிகர்கள் அனைவரும் சிறந்த சாய்ஸ். அதேநேரம் சிலரது நடிப்பு அதீதமாகவும், குறைவாகவும் இருந்தது. சென்னை வட்டார வழக்கு பேசத்தெரியாத ஆர்யா, நெத்திலி மீன் போல துள்ளிக்கொண்டே இருக்கும் அவரது மனைவி, எம்.ஆர்.ராதாவை காப்பி அடிக்கும் ஜான் விஜய், சற்று அதிகமாக டான்ஸ் ஆடிய ரோஸ்.

* சிறுவயதில் ரங்கன் வாத்தியாரை கண்டு அசந்து போனவன் கபிலன். பாக்ஸர் ஆக வேண்டும் என ஆசை அவனுக்குள் உள்ளூர அதிகமுண்டு. ஆனால் தாயார் அதை விரும்பவில்லை. சாதாரண தொழிலாளியாக மாத சம்பள வேலைக்கு செல்கிறான். திடீரென ஒருநாள் சிறந்த பாக்ஸர் ஒருவரை வீழ்த்துகிறார். ரங்கன் வாத்தியார் அசந்து போய் இவனை சிஷ்யனாக ஏற்றுக்கொள்கிறார்.காதுல பூ சுத்துறதுக்கும் ஒரு அளவு வேண்டாமா? கபிலன் எப்படி இவ்வளவு பெரிய பாக்ஸர் ஆனான்? யார் அவனுக்கு கோச்சிங் தந்தது? சிக்ஸ் பேக் வைத்துக்கொண்டு வேலைக்கு செல்கிறான்.

இதெல்லாம் இவனது அம்மாவிற்கு தெரியாமலா போனது?இந்த இடைப்பட்ட வளர்ச்சி குறித்து நம்பத்தகுந்த காட்சிகளை வைக்காமல் விட்டது மெகா சறுக்கல்.* 1976 இல் கருணாநிதியின் ஆட்சி நள்ளிரவில் கலைக்கப்பட்டது. அந்நேரமே மக்களிடம் தகவல் பரவிவிட்டது. ஆனால் பகலில் மேட்ச் நடக்கும்போதுதான் இத்தகவல் அனைவருக்கும் தெரிகிறது. அதுவும் ரங்கன் போன்ற உடன்பிறப்புகள் பலர் அங்கிருந்தும்? * அம்மாவும், மனைவியும் ஆர்யாவை திட்டுவது, திடீர் சாராய வியாபாரியாக மாறுவது, தைரியம் இருந்தா மோதிப்பார் என யாராவது சவால் விட்டுக்கொண்டே இருப்பது, எதிர்பார்த்த க்ளைமாக்ஸ் என கடும் களைப்பை தருகிறது இரண்டாம் பாதி

.* தலித் மக்களின் எழுச்சி நாயகனாக பேசப்படுபவர் ரஞ்சித். இவரது சீடர் மாரி செல்வராஜ் எடுத்த பரியேறும் பெருமாள், கர்ணன் படத்தில் மாஞ்சோலை போஸ்டர், 1996 முன்பு, பின்பு போன்ற காமடிகள் நடந்தன. * சார்பட்டா ஷூட்டிங் சில மாதங்களுக்கு முன்பே முடிந்து விட்டது. ஆனால் போஸ்ட் புரடக்சன் வேலைகள் அதன் பின்புதான் துவங்கும் என்பது பலரும் அறிந்தது.திமுக உறுதியாக ஆட்சிக்கு வரும் என நம்பி பாக்ஸர்கள் அணியும் மேலாடையில் உதயசூரியன் சின்னத்தின் க்ளோஸ் அப், திமுக கரைவேட்டி, துண்டுகள் என அருமையாக பிளான் பண்ணி எடுத்துள்ளார் ரஞ்சித்

.* ‘நான் கழக உடன்பிறப்பு. கைதுக்கு பயப்பட மாட்டேன்’ என முழங்குகிறார் பசுபதி.* வடசென்னையில் பாக்சிங் பிரபலமாக இருந்தபோது திமுகவினர் பலர் அதில் அங்கம் வகித்தனர் என்பது உண்மை. ஒருவேளை அதிமுக ஆட்சி மீண்டும் அமைந்திருந்தால் இதே வசனம், காட்சிகளை ரஞ்சித் வைத்திருப்பாரா என்பதுதான் கேள்வி. ஜெயலலிதா முதல்வராக இருந்திருந்தால்…. அனைத்தும் நறுக்கப்பட்டிருக்கும் என்பதே நிஜம்.* ஆர்யா தாக்கப்பட்டு மருத்துவமனையில் இருக்கிறார். அப்போது ஜான்விஜய் பேசுகிறார் இப்படி: ‘எமர்ஜன்சி போட்டுவிட்டார்கள். கருணாநிதியின் மகன் ஸ்டாலினை கூட மிசாவில் அரெஸ்ட் செய்து விட்டார்கள். பாவம்’இந்த வசனம் வரும்போது ஜான் விஜய்யின் முகம் இல்லை. கருணாநிதியின் அரசியல் க்ளிப்பிங் கருப்பு வெள்ளையில் ஓடுகிறது. ஆகவே திமுக ஆட்சி அமைந்த பிறகு போஸ்ட் புரடக்சனில் டப்பிங் மூலம் இந்த வசனத்தை சேர்த்திருப்பதாக தெரிகிறது

.* இதையெல்லாம் நம்ப முடியாது என்று நீல சங்கிகள்…. சாரி திடீர் உடன்பிறப்புகள் கூவலாம். அவர்களுக்கு ஒரு செய்தி.* மாரி செல்வராஜ் இயக்கத்தில் உதயநிதி நடிக்கும் அடுத்த படத்தை பா.ரஞ்சித் தயாரிக்கிறார். ஏ.ஆர். ரஹ்மான் இசை எனும் தகவல் ஓடிக்கொண்டு இருக்கிறது. பொறுத்திருந்து பார்ப்போம்.

* காலத்திற்கு ஏற்ப கலர் மாற்றுவதுதான் அம்பேத்கரிஸமா?சார்பாட்டா மற்றும் இயக்குனர் ரஞ்சித் பற்றி மேலும் சில பல பதிவுகள் வரக்கூடும். நீல சங்கியாக இருந்து திடீர் உடன்பிறப்பாக மாறியவர்களுக்கு பிடிக்கவில்லை என்றால் எனது பதிவுகளை ஸ்கிப் செய்யுங்கள் அல்லது Unfriend/Block செய்து விடுங்கள்.மூன்று மணிநேரம் பார்க்கும் பொறுமை இருப்பவர்கள் பாருங்கள். இல்லாவிட்டால் முதல் ஒன்றரை மணிநேரம் பார்த்துவிட்டு க்ளைமாக்சிற்கு தாவி விடுங்கள்.

நன்றி: A.G.சிவக்குமார் முகநூல் பக்கம்.

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

%d bloggers like this: